Tsayawa sunadarai a cikin tsarin pool ɗinku muhimmiyar aiki ce mai mahimmanci. Kuna iya yanke shawara cewa wannan aikin ba ya ƙarewa da wahala. Amma idan wani ya gaya muku cewa akwai sinadaran da zai iya tsawaita rayuwa da tasirin chlorine a cikin ruwan ku?
Ee, wannan abu neCyanuric acid(Cire). Cyanuric acid sinadarai ne ake kira mai karami ko mai gudanar da ruwa don ruwan nam. Babban aikinsa shine don tsayayyen chlorine a cikin ruwa. Zai iya rage bazuwar da ake samu a cikin ruwan tafkin da UV. Yana sa chloriine tsawon lokaci kuma na iya kula da lalata tafkin na dogon lokaci.
Ta yaya Cyuwaruric acid yake aiki a cikin wurin wanka?
Cyanuric acid na iya rage asarar chlorine a cikin ruwan tafasa a ƙarƙashin hasken UV. Zai iya fadada rayuwar chlorine a cikin tafkin. Wannan yana nufin cewa yana iya kiyaye chlorine a cikin tafkin.
Musamman ga wuraren waha. Idan pool dinku bai ƙunshi Cyanuric acid, maganin rashin lafiyar chlorine a cikin tafiyarku ba za a cinye shi da sauri kuma ba za a kula da matakin Chlorine ba har abada. Wannan yana buƙatar ku ci gaba da saka hannun jari mai yawa na dislindicty disinitive idan kana son tabbatar da tsabta ruwa. Wannan yana haɓaka farashi mai amfani da kuma bayan ƙarin ƙarfin iko.
Tunda Cyanuric acid da dorewar chlorine a rana, an bada shawara a yi amfani da adadin da ya dace na Cyanuric acid a matsayin mai kariyar chlory a cikin wuraren tafkuna.
Yadda za a daidaita matakan Cyanuric acid:
Kamar yadda yake da sauran saurankayan aikin ruwa, yana da mahimmanci a gwada matakan cyanuric acid sati. Gwaji na yau da kullun na iya taimakawa wajen gano matsalolin da wuri kuma hana su fita daga sarrafawa. Quesallu, matakin cyanuric acid a cikin wurin waha ya kamata ya kasance tsakanin 30-100 ppm (sassan kowace miliyan). Koyaya, kafin fara ƙara cyanuric acid, yana da mahimmanci a fahimci nau'in chlorine da aka yi amfani da shi a cikin tafkin.
Akwai nau'ikan masu maganin chlorine guda biyu a cikin wuraren shakatawa: tsayayye chlorine da rashin daidaituwa. An rarrabe su kuma aka ayyana su a kan ko acid cyanuric acid an samar bayan hydrolysis.
Tsallake chlorine:
Kayayyakin chlorine yawanci sodium didium didium didium dichlorosocyuranurayanuric acid kuma ya dace da tafkunan waje. Har ila yau, yana da fa'idar aminci, tsawon shiri da ƙarancin ci gaba. Tunda hydrolyze hydrolyze don samar da cyanuric acid, ba lallai ne ka damu sosai game da bayyanar rana ba. Lokacin amfani da tsayayyen chlorine, matakin cyanuric a cikin tafkin zai sauƙaƙe a kan lokaci. Gabaɗaya magana, matakan Adanuric acid zai ragu ne kawai a lokacin magudanar ruwa da cikawa, ko baya. Gwada ruwa a mako-mako don kiyaye matakan matakan cyanuric a cikin tafkin ku.
Unstablized Chlorine: Chlorsable Chlorine yana zuwa ta hanyar alli hypochlorite (Cal-hypo) ko ruwa mai narkewa (chlorine) kuma yana da ɗan ruwa mai narkewa) kuma yana da maganin gargajiya don wuraren shakatawa. Wani nau'in chlorsable chlorine ana samarwa a cikin wuraren waje tafkuna tare da taimakon mai ɗaukar ruwan gwal mai ɗaukar ruwan chlorine. Tunda wannan nau'in maganin Chlorine bai ƙunshi Cyanuric acid, dole ne a ƙara ɗakunan ajiya daban ba idan ana amfani dashi azaman maganin maganin kuɗi. Fara da matakin cyanuric acid tsakanin 30-60 ppm kuma ƙara ƙari kamar yadda ake buƙata don kula da wannan kyakkyawan kewayon.
Cyanuric acid babban sinadaran ne don kula da kamuwa da chlorine a cikin tafka, amma yi hankali da ƙara da yawa. Wuce cyanuric acid zai rage yawan maganin chlorineve zai rage rashin ingancin chlorine a cikin ruwa, ƙirƙirar "kulle chlorine".
Kula da madaidaicin ma'auni zai sanyachlorine a cikin gidan wankayi aiki sosai. Amma lokacin da kuke buƙatar ƙara cyanuric acid, da fatan za a karanta umarnin a hankali. Don tabbatar da gidan wanka shine mafi kamala.
Lokaci: Jul-25-2024