Ko da yake kowane wurin shakatawa ya bambanta, suna buƙatar kulawa na yau da kullum da kulawa don kiyaye ruwa lafiya, tsabta da tsabta, da kuma tabbatar da cewa famfo da masu tacewa suna aiki yadda ya kamata. Ƙaddamar da tsarin kulawa na yau da kullum kuma yana sa kulawa na dogon lokaci sauƙi.
Dokoki na asali guda uku don Kula da Pool Pool
Kuna iya tunanin wurin shakatawa na ku a matsayin ƙaramin wurin shakatawa, saboda yana buƙatar kulawa iri ɗaya
1.Maintain Good Spa Pool Circulation
Ruwan zagayawa ta wurin tace harsashi na wurin tafki yana taimakawa kare shi daga gurɓata.
Dangane da samfurin, wurin shakatawa na ku na iya samun shirin kewayawa ta atomatik don tabbatar da cewa yana gudana sau ɗaya ko biyu a rana. Wadannan zagayawa suna sa ruwa ya sake zagayowar kusan mintuna 15 zuwa 20 (ko ya fi tsayi) don tabbatar da cewa duk ruwan da ke cikin baho ya ratsa cikin tacewa.
Idan wurin shakatawa na ku ba shi da kewayawa ta atomatik, tabbatar da kunna shi na tsawon minti 15 zuwa 20 sau biyu a rana don tabbatar da cewa ruwan ku ya wartsake.
Kada ku ji tsoron barin waɗannan masu tacewa suyi aikinsu. Yayin da kuke tafiyar da masu tacewa, wurin shakatawa mai tsabta zai kasance.
Tukwici na ƙwararru: Ƙara ƙwallon abin sha zuwa wurin tafki bayan amfani don samar da ƙarin ikon tsaftacewa. Ruwan zafi zai fitar da mai, man shafawa da sabulu daga jikinka da tufafi, wani lokacin tacewa ba zai iya cire su gaba daya ba. Duk da haka, filaye masu laushi a kan ƙwallon tennis za su shafe su nan da nan kuma su taimaka wajen tsaftace ruwa.
2.Adhere ga Sauƙaƙan Jadawalin Tsabtace Ruwan Spa
Tsaftace wurin tafki wani muhimmin bangare ne na kiyaye shi yadda ya kamata. Dukansu wuraren shakatawa na cikin gida da na waje suna da wuyar haɓakawa, amma idan wurin shakatawa na waje yana waje, kuma ku kula da ganye, tarkacen iska da ƙananan dabbobin da suka ɓace lokaci-lokaci. Tsaftace layin ruwa da wuraren zama don samun wurin shakatawa mai tsabta kuma yana taimakawa hana yuwuwar matsalolin ruwa.
Tsaftace harsashi da nozzles na wurin tafki tare da soso da wasu farin vinegar kowane mako don kiyaye shi. Hakanan zaka iya amfani da shi don goge layin datti ta ruwa.
Tabbatar tsaftace ciki na wurin tafki sau da yawa sosai, kuma kar a manta da goge harsashi. Lokacin da kake amfani da shi, da sauri tsaftace murfin wurin tafki sau ɗaya tare da bleach 10% da maganin ruwa don hana ci gaban mold.
Tsaftacewa sau ɗaya a mako yana da mahimmanci don kula da wuraren waha. Koyaya, gaba ɗaya magudanar wurin tafki a kowane wata uku zuwa huɗu don tsaftataccen tsaftacewa. Idan kuna amfani da wurin shakatawa akai-akai, ko kuma idan akwai baƙi da yawa da ke amfani da shi, ko duka biyun, kuna buƙatar tsaftace shi akai-akai. Bayan haka, ba za ku cika bahon gidanku da ruwa sau ɗaya kawai a shekara ba kuma ku sa ran kowa zai sake amfani da ruwa ɗaya akai-akai.
Shawara: Saita mai ƙidayar lokaci lokacin da ake cika tafkin da ruwa bayan tsaftacewa. Zai tunatar da ku don duba wurin shakatawa kuma ku guje wa hargitsi da yawan ruwa mai yawa.
3.Balance the Water Chemistry of Your Spa Pool
Daidaita ruwa a cikin wurin shakatawa yana kama da daidaita ruwan a cikin tafkin, amma yana da ɗan damuwa saboda babban bambanci a girman. Kafin ƙara wani abu zuwa wurin tafki, kuna buƙatar samun karatun asali na abubuwan sinadaran ruwan. Bayan tafkin ku ya cika da ruwa, gwada ƙimar pH da jimlar alkalinity na ruwa.
Bayan "Cs Uku", wato wurare dabam dabam, tsaftacewa da sunadarai, yana kafa tushe mai ƙarfi don kula da wurin shakatawa, yana ba ku ƙarin gogewa mai gamsarwa. Don ƙara ƙarfafa shirin kula da wurin tafki, ƙara ingantaccen tsarin kula da wuraren tafki.
Lokacin aikawa: Juni-25-2025