Shin kun taɓa son tafkin ku kuma kun lura cewa ruwan ya juya, tare da tiya na kore? Ko kuwa kuna jin bangon pool yana da laushi yayin iyo? Wadannan matsalolin duk sun danganta da girma na algae. Don tabbatar da tsabta da kiwon lafiya na ingancin ruwa,Alhideside(ko Algaecides) sun zama kayan aikin da ba makawa. Wannan labarin zai samar da fahimtar kowane irin abubuwan da baƙon abu ba, taimaka muku mafi kyawun zaɓi na wuraren tafiyarku mai zaman kansa.
Ruwan Pool
Algae girma a cikin wuraren shakatawa ne gama gari. Waɗannan ƙananan ƙwayoyin cuta ko ƙwayoyin cuta sun yawaita cikin hanzari a ƙarƙashin rinjayar ruwa da abubuwan gina jiki a cikin ruwa, suna haifar da haɓakar ruwa mara kyau, turɓaya, da kuma yuwuwar ci gaban sauran ƙwayoyin cuta na Pathoggenic. Don kula da tsabta da tsabta, dole ne ka ɗauki matakai don sarrafa ci gaban algae.
Yawancin lokaci ana siyar da alakai a cikin ruwa. Waɗannan samfuran suna da sauƙin amfani, kawai ƙara ruwa bisa ga hanyoyin kunshin. Don zama mai tasiri, ana buƙatar amfani da yawancin alamu akai-akai. Ko dai gidan wanka ne na jama'a, tafkin iyali, akwatin kifaye, ko kuma kandami na lambu, Allonds na iya yin aikinsu.
Akwai nau'ikan cututtukan da yawa a kasuwa, ciki har da kwayoyin halitta da kuma yanayin ruwa daban-daban, don haka zabar samfuran ruwa daban-daban. Misali, Inorganic Algaecides gabaɗaya ne ya dace da lokacin wasan kwaikwayo na wuraren shakatawa, yayin da alfarwar kwayoyin halitta sun fi dacewa da aikace-aikacen yau da kullun.
Abvantbuwan amfãni na rashin daidaituwa
1. Da sauri tasiri: mafi yawan alarijiyoyi sun zama mai inganci a cikin ɗan gajeren lokaci bayan an ƙara shi a cikin ruwa.
2. Kula da ingancin ruwa: yana taimakawa wajen kula da yanayin dogon lokaci da kuma tsabta ta ingancin ruwa.
3. Sauƙi don amfani: kawai ƙara kamar yadda aka umurce, babu kayan aiki na musamman ko ƙwarewa da ake buƙata.
4. Tattalin arziki da araha: Bayan amfani na dogon lokaci, farashinsa ba ya ragewa.
Kiyaye lokacin amfani da rashin daidaituwa
1. Umarnin adireshin: tabbatar da karanta umarnin samfur a hankali kuma Bi amfani da shawarar da sashi.
2. Rashin daidaituwa: o o yawan kijiya na tagulla ko Quauterterterning amonium na siyarwa ba na iya haifar da matsaloli da yawa.
3.Stragere aminci: Tabbatar an adana alridies ɗin daga isar yara kuma daga nesa daga hasken rana kai tsaye da yanayin zafi kai tsaye.
4. Batsa: Ko da ana amfani da Alliesies, ruwan Tool na buƙatar tsabtace ruwa da ingancin ruwa da aka bincika a kai a kai.
Babban hanyoyin ajiya na rashin daidaituwa
Don sauƙin amfani da ajiya, yawanci ana jera almiyawan a cikin kwalabe na filastik. Wadannan marufi ba kawai tabbatar da tsabta da amincin samfurin ba, har ma sauƙaƙe masu amfani don amfani da adadin da ya dace gwargwadon bukatunsu.
Don kula da ingancin samfuri, ya kamata a adana muside na a cikin wuri mai sanyi daga hasken rana kai tsaye. Guji sanya samfurin a cikin yanayin babban yanayi ko fallasa shi kai tsaye zuwa ga hasken rana, saboda wannan na iya haifar da ingancin samfurin don lalacewa ko haifar da haɗari. Yi ƙoƙarin kiyaye sararin ajiya mai kyau don hana halayen sinadarai ko gurbata giciye.
Lokaci: Mayu-07-2024